LuatVietnam

Chỉ huy trưởng có được quyền ký biên bản nghiệm thu công trình?

Cập nhật 12/8/2022 | Đăng tải: LVN.5516

hoi Trần Văn Hùng (Bắc Giang)
Căn cứ Nghị định số 06/2021/NĐ-CP quy định về thành phần ký biên bản nghiệm thu công việc xây dựng thì chỉ huy trưởng của nhà thầu thi công ký biên bản này có được không?

luat Bộ Xây dựng:

Việc nghiệm thu công việc xây dựng được thực hiện theo quy định tại Điều 21 Nghị định số 06/2021/NĐ-CP ngày 26/1/2021 của Chính phủ quy định chi tiết một số nội dung về quản lý chất lượng, thi công xây dựng và bảo trì công trình xây dựng.

Căn cứ theo quy định tại Điểm b, Khoản 5, Điều 21 Nghị định số 06/2021/NĐ-CP, trường hợp chỉ huy trưởng đồng thời là người trực tiếp phụ trách kỹ thuật thi công của nhà thầu thi công xây dựng hoặc của tổng thầu, nhà thầu chính thì phải tham gia ký biên bản nghiệm thu công việc xây dựng theo quy định.

Nguồn: Chinhphu.vn
Xem thêm

Xây dựng

otvet Chỉ huy trưởng có được quyền ký biên bản nghiệm thu công trình?
otvet Chứng chỉ giám sát lắp đặt thiết bị được phép hành nghề trong những lĩnh vực nào?
otvet Mua đất dự án để xây nhà, có cần yêu cầu chủ dự án cấp giấy thông báo khởi công?
otvet Thủ tục gia hạn chứng chỉ hành nghề xây dựng
otvet Thanh toán hợp đồng trọn gói có căn cứ theo khối lượng thực tế thi công?
otvet Dự án tại Việt Nam có được lập hồ sơ hoàn công bằng tiếng nước ngoài?
otvet Cách tính chi phí thiết kế cho dự án có nhiều loại công trình
otvet Người chủ trì thiết kế có được kiêm nhiệm làm giám sát trưởng công trình?
otvet Hợp đồng xây dựng trọn gói có được thanh toán riêng chi phí nhà tạm?
otvet Có cần ký phụ lục hợp đồng xây dựng nếu phát sinh thêm khối lượng?
otvet Tính thuế GTGT cho dịch vụ tư vấn xây dựng như thế nào?
otvet Cơ sở lắp đặt thiết bị công trình có được coi là nhà thầu phụ?
otvet Cách tính định mức dự toán theo chiều cao công trình
otvet Xây nhà trái phép, có được nộp tiền để tồn tại?
otvet Dự án dưới 15 tỷ được miễn thẩm định tại cơ quan quản lý xây dựng
otvet Xây dựng kho chứa vật liệu nổ có cần thẩm định thiết kế?
otvet Đơn vị giám sát thi công có phải ghi nhật ký giám sát?
otvet Áp dụng đơn giá nào để thanh toán khối lượng xây dựng phát sinh thêm?
otvet Giảm quy mô xây dựng có phải điều chỉnh lại giấy phép?
otvet Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề xây dựng hạng II