LuatVietnam

Có được hưởng đồng thời trợ cấp tuất và trợ cấp khuyết tật?

Cập nhật 10/8/2022 | Đăng tải: LVN.5515

hoi Phạm Thế Cương (Hà Nội)
Người khuyết tật đang hưởng chính sách ưu đãi người có công với cách mạng hoặc trợ cấp tuất thì có được hưởng đồng thời trợ cấp người khuyết tật nữa không?

luat Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội:

Theo quy định tại Khoản 1, Điều 51 Luật Người khuyết tật thì người khuyết tật đang hưởng trợ cấp tuất hằng tháng không được hưởng trợ cấp xã hội hằng tháng theo quy định của Luật Người khuyết tật, nhưng được hưởng các chính sách khác theo quy định của Luật Người khuyết tật nếu pháp luật về người có công với cách mạng hoặc pháp luật về BHXH chưa quy định.

Nguồn: Chinhphu.vn
Xem thêm

Hành chính - Xã hội

otvet Có được hưởng đồng thời trợ cấp tuất và trợ cấp khuyết tật?
otvet Người dân có được phép bắn pháo hoa ngày tết?
otvet Những quy định mới đối với cá nhân kêu gọi từ thiện kể từ 11/12/2021
otvet Đang làm công ty có được hoãn nhập ngũ?
otvet Gia đình bị nhiễm Covid-19, có được hoãn nhập ngũ?
otvet Danh mục 10 loại bệnh được miễn gọi nhập ngũ
otvet Có được hoãn nhập ngũ nếu ba/mẹ bị suy giảm khả năng lao động trên 61%?
otvet Có được phát quà từ thiện sau 18h tại TP. HCM?
otvet Bị người khác xúc phạm nên báo công an hay khởi kiện?
otvet Treo băng rôn phản đối chủ chung cư có phạm luật?
otvet Điều kiện thành lập quỹ từ thiện
otvet Có được kiện ra tòa nếu bị bôi nhọ danh dự trên mạng xã hội?
otvet Cận thị bao nhiêu độ được miễn đi nghĩa vụ quân sự?
otvet Nói xấu người khác trên facebook có bị phạt?
otvet Tự ý đăng hình người khác lên mạng có phải bồi thường thiệt hại?
otvet Có được mang theo bình xịt hơi cay để phòng thân?
otvet Những trường hợp phải viết hoa trong văn bản hành chính
otvet Đăng tin giả trên mạng bị phạt ít nhất 10 triệu
otvet Cách xử lý khi bị quấy rối qua điện thoại
otvet Không mang theo CMND khi đi đường có bị phạt?