LuatVietnam

Không được miễn lập hồ sơ giao dịch liên kết nếu phát sinh khoản vay công ty mẹ từ 30 tỷ đồng

Cập nhật 29/3/2022 | Đăng tải: LVN.5436

hoi Không nêu tên
Công ty chúng tôi trong năm 2021, chưa phát sinh doanh thu nhưng có vay (thực nhận) của công ty mẹ 3.5 triệu Đô la Mỹ (khoảng 80 tỷ VNĐ) có phát sinh lãi vay. Vậy công ty có được miễn lập hồ sơ giao dịch liên kết trong trường hợp doanh thu nhỏ hơn 50 tỷ, tổng giá trị giao dịch liên kết dưới 30 tỷ không?

luat Tổng cục Thuế:

Căn cứ quy định tại Điều 19 Nghị định số 132/2020/NĐ-CP ngày 05/11/2020 của Chính phủ, trường hợp trong năm 2021 Công ty chưa phát sinh doanh thu nhưng có phát sinh giao dịch liên kết có tổng giá trị từ 30 tỷ đồng trở lên thì Công ty không thuộc trường hợp được miễn lập Hồ sơ xác định giá giao dịch liên kết.

Xem thêm

Giao dịch liên kết

otvet Đề xuất điều chỉnh giá tính thuế đối với giao dịch liên kết do ảnh hưởng dịch
otvet Căn cứ dữ liệu nào để xác định giá giao dịch liên kết?
otvet Không được miễn lập hồ sơ giao dịch liên kết nếu phát sinh khoản vay công ty mẹ từ 30 tỷ đồng
otvet Miễn kê khai giao dịch liên kết nếu tổng giá trị giao dịch trong năm dưới 30 tỷ
otvet Có bắt buộc kê khai "thuế nhà thầu" trong báo cáo giao dịch liên kết?
otvet Doanh nghiệp liên kết có được chuyển chi phí lãi vay vượt hạn mức của năm trước vào năm sau?
otvet Phát sinh giao dịch vay vốn với bên liên kết, có phải lập hồ sơ toàn cầu?
otvet Công ty vay tiền của Giám đốc, trường hợp nào bị coi là giao dịch liên kết?